BitcoinClub Việt Nam

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
BitcoinClub Việt Nam

BitcoinClub Việt Nam là nơi để mọi người cùng nhau tiềm kiếm và chia sẻ kiến thưc về Bitcoin. Và cũng là nơi để mọi người cùng nhau thảo luận cách nhận được Bitcoin

Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner

Admin
    Admin

Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner Empty Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner

Bài gửi by Admin Mon Aug 07, 2017 3:36 pm

Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner!!!

Bài viết này mình sẽ hưỡng dẫn mọi người khai thác Bitcoin và Zcash bằng software Nicehash Miner dành cho máy cấu hình thấp không có điều kiện đầu tư vào các thiết bị đắt tiền.

Như các bạn cũng biết giá Bitcoin hiện giờ rất cao, trên mức 2500 USD. Do vậy muốn khai thác Bitcoin cũng rất khó khăn do quá nhiều công ty đầu tư vào khai thác. Còn Zcash nằm mức trên 200 USD nên việc khai thác cũng dễ hơn. Vì vậy mình khuyên các bạn chỉ nên khai thác Zcash thôi. Như mình đã nói là dành cho máy cấu hình thấp nên việc khai thác Bitcoin rất tốn thời gian mà chẳng được bao nhiêu. Và bài viết này mình sẽ chủ yếu nói về khai thác Zcash.

1. Đầu tiên các bạn phải download 2 file này về máy tính :
    http://www.filebucks.org/getfile.php?name=nheqminer_0.3a_flypool.zip
    http://www.filebucks.org/getfile.php?name=nheqminer-0.3a.tar.gz
    Tải về rồi các bạn giải nén 2 file ra chung 1 thư mục nha...

2. Bạn phải đăng ký tài khoản trên hồ khai thác, ở đây mình sẽ hướng dẫn khai thác trên hồ Slushpool: https://slushpool.com
    Đăng ký rất đơn giản chỉ cần tên đăng nhập, email, mật khẩu
    Đăng ký xong các bạn đăng nhập vào tài khoản và tạo Worker. Đăng nhập xong trong phần Dashboard các bạn click vào biểu tượng chữ Z bên phải để chuyển qua khai thác Zcash. Tiếp theo click vào Workers

Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner Niceha11

Trong tab Workers các bạn click vào New worker một bảng sẽ hiện lên các bạn chỉ cần đặt tên cho Worker đó thôi còn những cái khác không cần làm gì hết (đặt tên ngắn ngắn thôi cho dễ)

Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner Niceha12

Xong rồi nhấn Create. Vậy là xong phần thiết lập Worker trên hồ khai thác. Các bạn có thể tạo bao nhiêu worker cũng được.

3.  Bây giờ chúng ta bắt đầu thiết lập khai thác trên phần mềm
    Các bạn mở thư mục lúc nãy đã giải nén 2 file lên. Các bạn tạo thêm 1 file văn bản định dạng .txt xong rồi các bạn xóa đuôi .txt và đổi thành .bat (các bạn đặt tên file là gì cũng được, ở đây mình sẽ đặt là Miner.bat)

Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner Niceha11

Xong rồi các bạn click chuột phải vào file .bat đó chọn Edit

Hướng dẫn đào Bitcoin, Zcash bằng phần mềm Nicehash Miner Niceha10

Các bạn thêm chuỗi này vào văn bản hiện lên
    Code:
    nheqminer.exe -l us.zec.slushpool.com:4444 -u [color=#FF0000]User[/color].[color=#0000FF]Workers[/color]
    Trong đó đoạn cuối User.Workers các bạn phải sửa lại thành user name và worker của bạn. User là tên đăng nhập vào website của hồ khai thác, workers là tên công nhân. Ví dụ tên đăng nhập website hồ khai thác của mình là binhminh1990 còn tên worker của mình là cpu1 thì mình sửa lại là binhminh1990.cpu1
    Các bạn lưu lại và thế là xong. Bây giờ các bạn muốn bắt đầu khai thác thì cứ chạy file .bat đó thì máy tính sẽ tự động tìm các khối rồi giải mã thuật toán thu thập Zcash về cho các bạn. Các bạn có thể vào website của hồ rồi đăng nhập vào xem nó kiếm được bao nhiêu.
    *** Lưu ý : Cái này là dùng máy tính giải mã thuật toán để tìm các khối giao dịch mà kiếm được Zcash nên không phải giống như các trang web đào tiền ảo, tiền cứ lên đều đều nha các bạn. Lâu lâu máy tính mới kiếm được một khối rồi phải giải mã nữa xong, nên kiếm được ít hay nhiều là dựa vào giá trị các khối (có khối rất nhiều cũng có khối rất ít) và độ trở ngại của hồ (trở ngại cao thì xác xuất tìm được các khối thấp và ngược lại). Tuy nhiên khai thác bằng cách này thì không sợ Scam như mấy trang web lừa đảo vì cái này là tự máy tính của bạn kiếm được chứ không qua trung gian. Cứ mở máy tính lên, cho chạy file Miner.bat rồi cứ chơi game hay xem youtube... như bình thường mà vẫn có tiền Very Happy Very Happy Very Happy
    * Nếu có chỗ nào không hiểu thì mail cho mình không thì comment lai mình sẽ hướng dẫn cụ thể hơn...

Hôm nay: Thu Mar 28, 2024 4:52 pm